GAMEBOX.ALLYOGAME.COM
The Sims ภาคใหม่ ? แน่ใจแล้วเหรอ Untitl13

Join the forum, it's quick and easy

The Sims ภาคใหม่ ? แน่ใจแล้วเหรอ Untitl13
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Navigation
Image hosted by servimg.com
Chat
Top posters
botball (1364)
The Sims ภาคใหม่ ? แน่ใจแล้วเหรอ Vote_lcapThe Sims ภาคใหม่ ? แน่ใจแล้วเหรอ Voting_barThe Sims ภาคใหม่ ? แน่ใจแล้วเหรอ Vote_rcap 
progot (628)
The Sims ภาคใหม่ ? แน่ใจแล้วเหรอ Vote_lcapThe Sims ภาคใหม่ ? แน่ใจแล้วเหรอ Voting_barThe Sims ภาคใหม่ ? แน่ใจแล้วเหรอ Vote_rcap 
GAMEHiT (502)
babobabobaba (458)
jojoebaoil (343)
Zealous (322)
bleach123 (191)
ea001 (150)
gap2bsong (148)
thelohza (109)

Keywords

March 2024
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
25262728293031

Calendar Calendar

Statistics
สมาชิกทั้งหมด 3782 คน
สมาชิกล่าสุดคือ bobby1511

Post ทั้งหมด 12458 หัวข้อ in 4154 subjects

The Sims ภาคใหม่ ? แน่ใจแล้วเหรอ

Go down

12012013

ตั้งหัวข้อ 

The Sims ภาคใหม่ ? แน่ใจแล้วเหรอ Empty The Sims ภาคใหม่ ? แน่ใจแล้วเหรอ

The Sims ภาคใหม่ ? แน่ใจแล้วเหรอ The_sim1

พูดถึง The Sims เป็นเกมที่คนเล่นเกมทุกคนต้องรู้จักกับการบังคับตัวละครชาว SIM ของเราเพื่อสร้างบ้าน เก็บเงินใช้ชีวิตและฆ่าเพื่อนบ้านเล่นเป็นงานอดิเรก ซึ่งหลายๆ คนน่าจะชอบเล่นเกมนี้กันเป็นอย่างดี ซึ่งเอาจริงส่วนตัวผมก็ชอบอะนะ แต่มาวันนี้อยากจะมาระบายความรู้สึกของการออกภาคเสริมตัวใหม่ ให้เพื่อนๆ ได้ฟังกันหน่อย เพราะเท่าที่ดูเหมือนว่าเกมจะขาดความคิดสร้างสรรคขึ้นทุกที เพราะว่า SIM เหมือนจะออกภาคเสริมใหม่ๆ ที่มาจากภาคเดิมๆ ทั้งนั้นเลย
จุดเริ่มต้นการขุดภาคเก่ามาขาย

The Sims ภาคใหม่ ? แน่ใจแล้วเหรอ The_sim_2

ย้อนอดีตกันเล็กน้อย สำหรับเพื่อนๆ คนไหนที่เคยเล่น The Sims ภาค 2 น่าจะพอรู้จักกับภาคเสริมที่จะเพิ่มเวทมนต์เข้ามาในเกม ซึ่งภาค 3 ก็พึ่งมีการวางจำหน่ายไม่นานสำหรับภาคเสริม The Sims 3 Supernatural นี้ แต่แรกที่ผมรู้เรื่องนี้ก็คิดว่า "ก็โอเค มันสนุกดีนะ ให้เราได้เล่นอะไรทีมาจากภาค 2 บ้าง " แต่ความรู้สึกมันแบบว่าเราอยากได้อะไรแปลกๆ ใหม่ๆ บ้างก็ดี

The Sims ภาคใหม่ ? แน่ใจแล้วเหรอ The_sim2

ผ่านมาถึงปัจจุบันก็มีภาคเสริมใหม่ออกมาอีก นั้นก็คือภาค The Sims 3: University โอวพระเจ้ามันวนกลับมาอีกแล้ว นี้คิดอะไรใหม่ๆ ไม่ออกแล้วก็เลยหยิบภาคเสริมของภาค 2 ปัดฝุ่นใหม่เล็กน้อยแล้วก็หยิบมาขายเลยหรอ ? นี้เฮียจะไม่คิดอะไรใหม่ๆ แล้วหรอ เอาแต่เกมภาค 2 ตัวเสริมมารีไซเคิลใหม่
ดังนั้นรอบหน้าผมขอเถอะ ภาคเสริมหน้าถ้าจะทำอีกขออะไรสร้างสรรค์แปลกใหม่ให้เราเล่นกันบ้าง และไม่เอาไม่เอาเด็ดขาดเลยกับ ภาคเสริมที่มีแต่เฟอร์นิเจอร์ขยะกินเงินนะขอร้องเถอะ ส่วนใครที่รอเล่นภาคใหม่นี้ก็ไว้พบกันได้ 3 มีนาคม นี้

The Sims ภาคใหม่ ? แน่ใจแล้วเหรอ The_sim4

เครดิตโดย moonshine

แก้ไขล่าสุดโดย Zionistic เมื่อ Sat Jan 12, 2013 9:54 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Zionistic
Zionistic
Lv.5 สถาปนิก
Lv.5  สถาปนิก

: : The Sims ภาคใหม่ ? แน่ใจแล้วเหรอ Medal23
Male จำนวนข้อความ : 105

http://www.zionistic-upload.blogspot.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

Share this post on: reddit

The Sims ภาคใหม่ ? แน่ใจแล้วเหรอ :: Comments

GAMEHiT

ตั้งหัวข้อ Sat Jan 12, 2013 9:51 pm by GAMEHiT

อาจจะสนุกกว่าภาค 2 ก็ได้น่ะครับ

Zionistic

ตั้งหัวข้อ Sat Jan 12, 2013 10:02 pm by Zionistic

GAMEHiT พิมพ์ว่า:อาจจะสนุกกว่าภาค 2 ก็ได้น่ะครับ
สำหรับผม ภาคหลักก็สนุกแล้ว Razz

GAMEHiT

ตั้งหัวข้อ Sat Jan 12, 2013 10:04 pm by GAMEHiT

Zionistic พิมพ์ว่า:
GAMEHiT พิมพ์ว่า:อาจจะสนุกกว่าภาค 2 ก็ได้น่ะครับ
สำหรับผม ภาคหลักก็สนุกแล้ว Razz

ผมโหลดแบบรวมภาคมาเล่น 16in1 ภาคเสริมใหม่มาอีกและ
แล้วไอพวก 16in1 มันจะเสริมทับไม่ได้ด้วย จบเลย Razz

Zionistic

ตั้งหัวข้อ Sat Jan 12, 2013 10:05 pm by Zionistic

GAMEHiT พิมพ์ว่า:
Zionistic พิมพ์ว่า:

ผมโหลดแบบรวมภาคมาเล่น 16in1 ภาคเสริมใหม่มาอีกและ
แล้วไอพวก 16in1 มันจะเสริมทับไม่ได้ด้วย จบเลย Razz
โหลดแบบแยกภาคก็ยุ่งยากเกินไป Razz

GAMEHiT

ตั้งหัวข้อ Sat Jan 12, 2013 10:09 pm by GAMEHiT

555+ ถูกต้องที่สุดเลยครับผม โหลดจนงงอ่ะ

ตั้งหัวข้อ Tue Feb 05, 2013 12:16 pm by Haitest

แตถ้าไม่มีภาค University มันก็จะยังไง ๆ อยุ่นะคะ ก็กำลังคิดอยู่ว่าทำไมไม่มี

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics